.

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อสมาชิก รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ

Pre-test เข้า ม.1 สาธิตรามคำแหง ปี 2556
(1 จำนวนผู้เยี่ยมชม) (1) บุคคลทั่วไป
  • หน้าที่:
  • 1

Pre-test เข้า ม.1 สาธิตรามคำแหง ปี 2556 5 ปี, 9 เดือน ที่ผ่านมา #23

• admin
  • Administrator
  • จำนวนโพสต์: 49
  • พลังน้ำใจ: 0
และก็เช่นเคยครับ...
โรงเรียนสาธิต ม.รามคำแหง เปิดรับสมัครสอบเข้า ม.1 พร้อมทั้งรับสมัครสอบ pre-test ไปพร้อมๆ กัน

พูดง่ายๆ ก็คือ หากเป็นนักเรียนชั้น ป.6 ก็เอาผล pre-test ที่ได้ ไปยื่นเพื่อรับการคัดเลือกได้เลย
ส่วนนักเรียนชั้น ป.4 - ป.5 ก็ไปลองได้ pre-test ได้โดยใช้ข้อสอบชุดเดียวกับพี่ ป.6

ซึ่งเท่ากับว่า เป็นการ pre-test ที่จะได้แข่งขันกันจริงๆ กับผู้ที่อยากเรียนสาธิตราม ไม่ใช่การ pre-test แบบเล่นๆ เหมือนที่อื่นๆ

ลองแวะเข้าไปดูข่าวดูนะครับ ที่เวปของโรงเรียน หรือจะ คลิ๊กตรงนี้ ก็ได้ครับ

รีบๆหน่อยนะครับ เดี๋ยวจะหมดเขตซะก่อน

ตอบกลับ: Pre-test เข้า ม.1 สาธิตรามคำแหง ปี 2556 5 ปี, 9 เดือน ที่ผ่านมา #25

• admin
  • Administrator
  • จำนวนโพสต์: 49
  • พลังน้ำใจ: 0
มีบางท่าน ถามมาเกี่ยวกับกรณีของ ป.6 ทำไมสอบแล้ว ต้องนำผลสอบไปยื่นเพื่อสมัครเข้าเรียนอีกที

ขอตอบแบบคร่าวๆ เป็นขั้นตอนแบบนี้นะครับว่า
1. หลังจากสอบเสร็จแล้ว ซักพักใหญ่ๆ โรงเรียนก็จะส่งผลสอบไปให้ที่บ้าน
2. พอลูกๆ ได้ใบแจ้งประกาศผลสอบ ถ้าเป็นการสอบ pre-test แบบเล่นๆ ก็ลองเอาผลสอบที่ได้ไปวิเคราะห์ดู
3. แต่หากเป็น ป.6 และอยากเรียนจริงๆ ก็ต้องไปยื่น แล้วก็รอกำหนดเพื่อเข้าสอบสัมภาษณ์นั่นแหละครับ
4. หากสอบได้ประมาณไม่เกินลำดับที่ 100 การจะผ่านการสอบสัมภาษณ์ ดูเหมือนจะไม่เป็นปัญหาใดๆ
5. ความยากจะอยู่ที่หากลำดับที่เกิน 100 ขึ้นไปครับ เพราะต้องมีการทำ port ไปยื่น พร้อมกับแสดงความจำนงในการสนับสนุนโรงเรียน
6. ท้ายที่สุด โรงเรียนก็ประกาศผลการสอบว่าใครจะได้เข้าเรียนบ้าง ซึ่งคนที่ได้ลำดับที่เป็นหลายหลายร้อย ก็อาจเข้าเรียนได้ครับ (ไม่ต้องกังวลกับผลสอบมากเกินไป)

ลองดูนะครับ...
  • หน้าที่:
  • 1
ใช้เวลาในการร่างหน้านี้: 0.23 วินาที