.

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อสมาชิก รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ

Pre-test เข้า ม.1 สาธิตรามคำแหง ปี 2557
(1 จำนวนผู้เยี่ยมชม) (1) บุคคลทั่วไป
  • หน้าที่:
  • 1

Pre-test เข้า ม.1 สาธิตรามคำแหง ปี 2557 5 ปี ที่ผ่านมา #98

• admin
  • Administrator
  • จำนวนโพสต์: 49
  • พลังน้ำใจ: 0
โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยรามคำแหง ได้ประกาศตารางการทดสอบมาตรฐานความรู้ในระดับประถมศึกษา (ตอนปลาย) ประจำปี 2557 แล้วครับ

ซึ่งว่ากันตามจริงแล้ว การทดสอบครั้งนี้ ก็เป็นทั้งการสอบ Pre test เข้า ม.1 และเป็นการสอบจริงๆ เพื่อเข้า ม.1 ของสาธิตรามฯ ไปในตัว

โดยนักเรียนชั้น ป.4 และ ป.5 ที่อยากลองทดสอบความรู้ ก็สามารถสมัครเข้าทดสอบได้ครับ

ส่วนนักเรียนชั้น ป.6 เมื่อทราบผลการทดสอบแล้ว หากอยากเข้าเรียนที่สาธิตรามฯ ก็สามารถนำผลการทดสอบ มาเป็นหลักฐานในการสมัครคัดเลือกในลำดับถัดไปได้เลย

ดังนั้น เด็กๆ ที่อยากลองสอบ Pre test ที่สนามนี้ ควรรู้ไว้เบื้องต้นว่า สนามนี้ไม่ใช่การแข่งขัน Pre test กันเล่นๆ นะครับ เพราะเรากำลังแข่งขันกับนักเรียนที่อยากเรียนจริงๆ ด้วย

ทีนี้ ลองมาดูรายละเอียดการสมัครสอบกันนะครับ

1. ขายใบสมัคร 16 ธค 56 ถึง 11 มค 57

2. สมัคร 6 มค 57 ถึง 11 มค 57

3. สอบ 19 มค 57

4. ประกาศผล 3 กพ 57

(อาจดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ ปฎิทินการสมัครครับ)

ครับ...เมื่อรู้อย่างงี้แล้ว

ก็ต้องอ่านหนังสือและฝึกฝนทำแบบฝึกหัดเยอะๆ นะครับ

ทีวี , เกม , Line และ FB ที่เล่นๆ กันอยู่ทุกวัน

ก็ต้องงดๆ บ้างนะครับ...
แก้ไขล่าสุด: 5 ปี ที่ผ่านมา โดย admin.
  • หน้าที่:
  • 1
ใช้เวลาในการร่างหน้านี้: 0.23 วินาที